Yorùbá
editỌ̀rọ̀ orúkọ
editỌkùnrin jẹ́ ọ̀rọ̀-orúkọ [1] fún ohun abẹ̀mí akọ yálà ó jẹ́ ọmọdé tabí àgbà tí àtọ̀ rẹ̀ lè dọmọ lára obìnrin. Tí a bá sọ wípé ọkùnrin ní inú èdè Yorùbá ohun tí a ń sọ nípa rẹ̀ ni ènìyàn tí ó jẹ́ akọ; bákan náà ni àwọn ẹ̀dá tókù bíi ẹranko, kòkòrò ati bẹ́ẹ̀ bẹ́ẹ̀ lọ náà ní akọ nínú wọn. Àmọ́, akìí pe ohunkóhun míràn nínú èdè Yorùbá ní ọkùnrin, àyàfi ènìyàn nìkan. Ọkùnrin ni ó ma ń gbé ìyàwó sílé tí ó sì ma ń ṣe ìtọ́jú aya rẹ̀ pẹ̀lú àwọn ọmọ.
Àpẹẹrẹ:
- ọmọ ọkùnrin ni Táyé bí.
- Ọkùnrin gidi ni babá mi Àdìó