Seimone Delicia Augustus (an Haife shi Afrilu 30, 1984) tsohuwar ƙwararren ɗan wasan ƙwallon kwando ce wacce mataimakiyar koci ce ga Los Angeles Sparks na Ƙungiyar Kwando ta Mata ta Ƙasa (WNBA). Minnesota Lynx ce ta fara tsara ta gabaɗaya a cikin daftarin 2006; amma don kakarta ta ƙarshe a cikin 2020 tare da Sparks, ta buga dukkan ayyukanta tare da Minnesota. All-Star sau takwas da MVP na ƙarshe na 2011, Augustus ya jagoranci Lynx zuwa gasar WNBA guda huɗu. Augustus yana ɗaya daga cikin fitattun fuskoki a cikin WNBA..
Zantuka
editDangantaka ta al'ada ce kamar ta kowa. Ina tafiya a cikin rana ta kamar yadda kowa zai yi - haka ma, ma'auratan da ba su da madigo za su yi rayuwarsu. Ina tashi da safe. Ina gaya wa matata ina son ta. Ina zuwa aiki. na dawo gida. Muna dafa abincin dare tare. Wannan al'ada ce. Kamar yadda kowane miji zai so matarsa, ko kowace mace za ta so mijinta - haka nake son LaTaya.