Nayif R.F. Al-Rodhan (an haife shi a shekara ta 1959) masanin falsafar Saudiyya ne, masanin ilimin jijiya kuma masanin ƙasa. Shi ɗan'uwa ne mai daraja na St. Antony's College a Jami'ar Oxford da Daraktan Cibiyar, Cibiyar Geopolitics na Globalization da Tsaro na Ƙasa da Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararrun Ƙwararrun Tsaro, Cibiyar Harkokin Tsaro ta Geneva.
Zantuka
editBambance-bambancen al'adu da na kabilanci suna amfanar makomar bil'adama, rayuwa, ƙarfi da ƙwazo, inganta abin da na kira ƙarfin al'adu, kamar yadda bambancin kwayoyin halitta da kwayoyin halitta ke inganta "ƙarfin jiki" a cikin yanayi kuma don haka ƙarfi, juriya da babban yiwuwar matsala. -free gaba. The Geopolitics of Culture: Five Substrates, (2014) Haɗin kai duniya wani tsari ne wanda ya ƙunshi dalilai, hanya, da kuma sakamakon haɗaɗɗun al'adu na al'adu na ɗan adam da waɗanda ba na ɗan adam ba.