Wq/ha/Margaret Mead

< Wq | ha
Wq > ha > Margaret Mead

Margaret Mead,(16 ga watan Disamba, shekara ta 1901 zuwa 15 ga watan Nuwamba, shekara ta 1978) fitacciyar masaniyar al'adu ce ta Ba'amurke, wacce ta kasance fitacciyar marubuci kuma mai magana a cikin kafofin watsa labarai a cikin shekara ta 1960s da shekarar 1970s.

Margaret Mead

Zantuka

edit
  • A cikin shekaru ɗari da suka gabata iyaye da malamai sun daina ɗaukar ƙuruciya da samartaka a banza. Sun yi ƙoƙari su dace da ilimi dai-dai da bukatun yaro, maimakon matsawa yaron cikin tsarin ilimi mara sassauƙa. Don wannan sabon aiki da ƙarfi biyu ne suka ingiza su, bunkasar kimiyyar tunani, da wahalhalu da rashin adalci na matasa. p. 1.
  • Bude gabatarwa Kamar yadda matafiyin da ya taba zuwa daga gida ya fi wanda bai taba barin kofar gidansa ba, don haka ya kamata sanin al’adun wani ya kara kaimi wajen yin bincike a kai a kai, mu yaba da soyayya, namu. p. 1.
  •  
    Margaret Mead
    Na yi ƙoƙarin amsa tambayar da ta aike ni zuwa ƙasar Samoa: Shin hargitsin da ke ɓata wa matasanmu rai saboda yanayin samartaka ko kuma wayewa? A ƙarƙashin yanayi daban-daban shin samartaka yana ba da hoto daban? p. 6-7.