Wq/ha/John Adams

< Wq | ha
Wq > ha > John Adams

John Adams (30 ga watan Oktoba, shekara ta 1735 zuwa 4 ga watan Yuli, shekara ta 1826) lauya ɗan Amurka ne, marubuci, ɗan ƙasa, kuma ɗan diflomasiyya. Ya yi aiki a matsayin shugaban Amurka na biyu (a shekara ta 1797 zuwa shekarar 1801), mataimakin shugaban kasa na farko (a shekara ta 1789 zuwa shekarar 1797), kuma a matsayin Uban Kafa ya kasance jagoran 'yancin kai na Amurka daga Burtaniya. Adams ya kasance masanin ka'idar siyasa a zamanin wayewa wanda ya inganta tsarin jamhuriya da gwamnatin tsakiya mai karfi. An buga sabbin ra'ayoyinsa akai-akai. Ya kuma kasance mai kwazo da diarist kuma wakili, musamman tare da matarsa ​​kuma babban mai ba shi shawara Abigail. Shi ne mahaifin John Quincy Adams.

John Adams

Zantuttuka

edit
  • Akwai mutane kaɗan a duniyar nan waɗanda zan iya tattaunawa da su. Kamar yadda aka nakalto a Cikakken Littafin Shugabannin Amurka (a shekarar 1984), na William A. DeGregorio, shafi 19–20.