Wq/ha/Diederik Aerts

< Wq | ha
Wq > ha > Diederik Aerts

Diederik Aerts, (an haife shi 17 ga watan Afrilu, a shikara ta 1953), masanin ilimin kimiya ne na Belgium, kuma farfesa a Jami'ar Kyauta ta Brussels, (Vrije Universiteit Brussel - VUB), inda yake jagorantar Cibiyar Leo Apostel don Nazarin Tsare-tsare (CLEA).

Zantuka

edit

Poincaré yayi nazarin yadda gaskiyar sararin Euclidean (ko wanda ba Euclidean ba) ya gina shi daga abubuwan da muke samu na yau da kullun a matsayin ɗan adam tare da abubuwan da suka fi mahimmanci a gare mu (jiki masu ƙarfi), kuma kusa da kusa. Wannan baya nufin cewa wannan fili mai girma uku ‘ƙirƙirar’ ɗan adam ce. Akwai, amma hanyar da muka yi oda, kuma daga baya muka tsara shi, ta hanyar takamaiman ƙirar lissafi, ya zama wani ɓangare na shi. A wasu kalmomi, abin da muke kira gaskiyar sararin samaniya mai girma uku yana wanzuwa a cikinsa kuma wani bangare yana wanzuwa ta hanyar sifofin da muka gina, dogara ga takamaiman kwarewar ɗan adam da shi. Aerts, "Ƙoƙari na tunanin sassan gaskiyar micro-world," a cikin Matsaloli a cikin Quantum Physics II; Gdansk '89, ed. Mizerski, J., et al., Kamfanin Buga Ilimin Kimiyya na Duniya, Singapore, 1990. shafi 3–25