Bamidele Mathew Aiyenugba, (an haife shi 20 ga watan Nuwamba a shikara ta 1983, a Jos, Nigeria), ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne, na Najeriya, tare da Kwara United FC.Sunansa, Bamidele yana nufin "Bi ni ome" a harshen Yarbanci.
Zantuka
editWasan ne da zan so shi har abada, ya kasance babban lokaci a gare ni a matsayina na ɗan wasa da kuma a matsayina na mutum. Wakilci kasarku da karanta wakar kasa kowa ya gani abu ne da ba za ku iya kwatantawa ba, kuma ina godiya ga Allah. Na yi murna ga magoya bayan wariyar launin fata da suka zagi-Aiyenugba. Jaridar Punch, 23 ga Satumba, 2022. Na yi farin ciki sosai kuma na ji daɗin ganin ɗana a cikin raga a matsayin kyaftin na ƙungiyar da ke buga tawa. Yin wasa da ɗana mafarki ya zo ta hanyar-Aiyenugba. Jaridar Vanguard, 10 ga Agusta, 2023.