Abdullah bin Abd al-Aziz ,Al Saud, (An haife Shi a ranar 1 ga watan Augusta,a shekara ta 1924 –ya mutu a ranar 23 ga watan Janairun a shekara ta 2015), shi ne sarkin Saudiyya, bayan ya gaji ɗan uwansa Fahd bin Abdul Aziz a ranar 1 ga watan Agustan shekara ta 2005.
Zantuka
edit- Masarautar Saudiyya ƙasa ce ta musulmai. Masarautar Saudiyya ba bawan mulkin mallaka ba ce irin ku da sauran su. … Karka ba da kanka cikin abubuwan da ba ka da kasuwanci da su! Ƙarya tana gabanka kuma ƙabari yana gabanka!
An mayar da martani ga shugaban Libya Muammar Gaddafi a taron ƙungiyar ƙasashen Larabawa a Masar,a ranar 2 ga watan Maris ɗin shekara ta 2003 lokacin Abdullah ya kasance Yarima mai jiran gado na Saudiyya. "هنيئاً لك أيها الوطن بهذه القيادة". جريدة الرياض. 2011/02/25. An dawo akan 2013-02-16.
- Tsanani da tsattsauran ra'ayi ba za su iya girma a duniyar da ƙasar ta ke cikin ruhin haƙuri, daidaitawa, da dai-daito ba. Kyakkyawan shugabanci na iya kawar da rashin adalci, fatara da fatara."